Bạn gì ơi ! Bạn chưa đăng ký tài khoản kia !!!. Đăng ký ngay!

Thông tin bài đăng

Những phản hồi của sinh viên về vấn đề học E-learning

Đăng tại chuyên mục FBVU - Diễn đàn sinh viên đại học Bà Rịa - Vũng Tàu

Mã tin: 46

BVU Confessions
BVU Confessions
Tổng Quản Lý
https://www.facebook.com/bvu.cfs
https://www.facebook.com/bvu.cfs
#bvu1 : Em chào Ban Giám Hiệu trường ạ ! Em là sinh viên ngôn ngữ Hàn, em có ý kiến cá nhân mong thầy cô quan tâm là e-learning nên dùng để ôn tập kiến thức cho không quên bài, còn học kiến thức mới trường có thể bù sau cho chúng em được không ạ ? Vì năm hai trở về sau thì không sao, nhưng năm nhất mới học được học kì một và vài buổi học kì hai, học e-learning thực sự khó hiểu và khá bất tiện không những ngôn ngữ Hàn mà em nghĩ các bạn ngôn ngữ khác cũng gặp khó khăn như tụi em . Nghỉ dài hạn là việc không ai muốn, học e-l cũng là lựa chọn tốt nhất mà trường chọn cho chúng em, nhưng em có ý kiến nhỏ như vậy. Cảm ơn thầy cô đã quan tâm ạ !

#bvu2 : Dạ, em chào m.n. Em là sv năm 2. E hiểu tình hình đang có dịch- chúng ta nghỉ vì tránh dịch và tiếp tục việc học bằng online trực tuyến. Có 2 phía như vầy ạ
+ Về phía sv :
- có những bạn ko có điều kiện, máy tính phải mượn máy hoặc ra quán net ngồi ( một môi trường khó có thể tập trung những gì thầy cô giảng bài) .
- có những bạn đang đi làm, đến giờ lại phải mở lap ra học ( cũng ảnh hưởng rất nhiều đến chất lượng học tập )

* Vấn đề học phí (luôn nhạy cảm) : có những bạn cho rằng việc học online ko mang lại hiệu quả nhiều nên luôn thấy số tiền học phí ko xứng những gì các bạn đã đóng.

+ Về các thầy cô:
- các thầy cô vẫn phải đến trường, làm công tác soạn bài , dọn dẹp vs ( chứ các thầy cô ko ở ko đâu ạ. Em thấy đang nổi vấn đề suy nghĩ sai lệch các thầy cô trên mạng dạo gần đây )
- khi học online, các thầy cô ko thể kiểm soát được các sv chúng mình( VD lớp 50 người nhưng chỉ 20 thậm chí 11 người tham gia ) vì vậy kiến thức tiếp thu quá chênh lệch nhau. Người này hỏi người kia ko biết "ủa có hả", " ủa thầy cô dặn vậy hở". Rồi khi ko thi được kết quả ko như mong muốn, tụi mình đều có xu hướng suy nghĩ " tại do thầy/cô dạy ko hiểu''  hay đại loại như thế nào đó

==> Phía nào cũng có khó khăn riêng ạ. Mà em lại thấy trên e- learning, nghe đâu lại bảo được đi học là chúng ta sẽ thi hoặc làm bài kiểm tra ( giữa kì....v...v) thì em thấy thời gian lại chưa hợp lí ạ. Em mong muốn trường có thể dạy bù như các lịch trong tuần như cũ ( VD 1 tuần học 4,5 ngày theo các lịch mà chúng em đki chứ ko nhất thiết phải bù hết nguyên tuần ạ vì có thể sv chúng em học bù quá nhiều thời gian sẽ cảm thấy quá áp lực và mệt mỏi lại lơ là việc học , có thể cho chúng em thêm thời gian học bù khoảng 3,4 tuần để chúng em có thể nắm lại kiến thức rõ ràng lại. Và vẫn giữ nguyên tiền đóng phí ạ ( em biết trường mình luôn tạo đk về chất lượng kiến thức sv ạ ). Em xin cảm ơn ạ.

03.03.20 18:43#1
Đăng ký tài khoản để trả lời bài viết bạn nhé. Đăng ký ngay!
Quyền hạn của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết