Bạn gì ơi ! Bạn chưa đăng ký tài khoản kia !!!. Đăng ký ngay!

Thông tin bài đăng

Sinh Viên Năm Nhất Và Ngành CNTT !!!

Đăng tại chuyên mục FBVU - Diễn đàn sinh viên đại học Bà Rịa - Vũng Tàu

Mã tin: 38

NguyenDucThinh
NguyenDucThinh
Thành viên
Gửi Lời Chào Tới Tất Cả Những Thầy Cô Của Ngành CNTT Đang Đọc Bài Viết Này.

Em Cũng Chả Muốn Lê Thê Dài Dòng Nữa Và Sẽ Vào Vấn Đề Chính Luôn.

Hiện tại em đang theo ngành CNTT năm nhất , thực chất nói năng lực học e cũng chẳng cao và e đang có ý định theo chuyên về máy tính (phần cứng máy tính...) , nhưng hiện tại e đang học phần lập trình (coder) .Và nói thật em cũng chẳng giấu gì nên mới muốn tìm sự giúp đỡ , về cái phần code nó rất hay đấy nhưng theo e thấy qua những ngày học qua nó thực sự rất khó khăn nếu muốn học về mảng lập trình này đúng thật rất cần một cái não to . nhưng e thấy có vẻ e không thể theo ngành lập trình này lâu dài được . nên e cần ý kiến của thầy cô về việc giờ e muốn theo chuyên ngành KỸ THUẬT XỬ LÝ SỰ CỐ MÁY TÍNH chuyên sâu (lấy bằng đại học luôn ) để sau này đi làm thì e phải làm sao ạ (ngay từ bé đến bây giờ e rất yêu thích về phần cứng máy tính mainboard vga các kiểu mấy cái máy của ông già ngày xưa mua e cũng vọc cho bằng hết Smile))) . vậy theo các thầy cô là giờ em cần phải làm gì ạ ? tại e với gia đình tính là chuyển ngành sang điện nhưng ông anh em lại bảo * mày cứ học CNTT đi vì chuyên phần cứng máy tính nó có trong dó sau này chọn cũng được * vậy theo thầy cô e cần phải làm gì ạ . Xin hãy giải đáp cho e trong những ngày nghĩ còn lại để e nên biết mình nên ở lại hay không ạ !!!! chứ e thấy rất bối rối từ lâu rồi ạ .

Em cảm ơn !

11.02.20 10:26#1
Admin
Admin
Người sáng lập
https://fbvu.forumvi.com
Lập trình và phần cứng đều là những ngành có nhu cầu cao trong xã hội vì vậy em nên đi theo sở thích và đam mê của em nhé. Nếu em có cái não lớn thì nên theo Lập trình Very Happy

11.02.20 10:52#2
NguyenDucThinh
NguyenDucThinh
Thành viên
nhưng ý e là giờ nếu em muốn theo về phần cứng thì theo admin e cần phải theo tiếp ngành CNTT rồi sau này chọn sang chuyên ngành phần cứng hay muốn học chuyên ngành đó phải sang ngành điện tử ạ chứ e không nghĩ là mình có thể theo lâu dài ngành lập trình được ạ Sad

11.02.20 10:54#3
Sponsored content

Đăng ký tài khoản để trả lời bài viết bạn nhé. Đăng ký ngay!
Quyền hạn của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết