Bạn gì ơi ! Bạn chưa đăng ký tài khoản kia !!!. Đăng ký ngay!

Thông tin bài đăng

#BVU_1938 : BÀN LUẬN CUỐI TUẦN "HỌC PHÍ"

Đăng tại chuyên mục FBVU - Diễn đàn sinh viên đại học Bà Rịa - Vũng Tàu

Mã tin: 20

Admin
Admin
Người sáng lập
https://fbvu.forumvi.com
#BVU_1938 : BÀN LUẬN CUỐI TUẦN "HỌC PHÍ"

Đêm hôm đang lướt facebook thấy một post đọc đoạn đầu tưởng chừng như đang nói đến vấn đề mà bao nhiêu sinh viên kêu gào mỗi khi chuẩn bị 1 học kỳ mới: "HỌC PHÍ". Cứ ngỡ đây là một post giải đáp các thắc mắc về vấn đề học phí đáng để theo dõi, nhưng không. Sau khi đọc đi đọc lại, cùng với công suất làm việc của não lên đến 200%, mình vẫn không hiểu. Loay hoay suy nghĩ thì post đã bị gỡ và bắt đầu có post thứ 2.
Điều thứ nhất mà thầy viết - cũng giúp mình hiểu hơn 1 týyy về những gì mà thầy đã đăng ở post 1. Đó là post đó không nói về vấn đề học phí. Theo ý mình hiểu, ở post 1 có nghĩa sinh viên chúng ta phải cố gắng học tập, mặc kệ việc học phí đắt hay rẻ, đừng kêu gào ( vì có kêu mấy cũng vô ích thôi )
Ở điều thứ 2, mặc dù đã sửa lỗi chính tả sau đó ("chíng ta" thành "chính ta"), mình vẫn không hiểu ý nghĩa câu này của thầy.
Ở điều thứ 4, mình không hiểu tại sao thầy làm vậy (mặc dù sau hơn 1 tiếng đăng bài, trong danh sách thành viên group vẫn còn tên thầy Very Happy)
Cũng định cmt vào bài post của thầy, định hỏi những điều mình chưa biết, nhưng đọc dòng cuối, sợ lại không liên quan, lại bị xóa cmt như các phản hồi của các bạn sinh viên trước, nên đành thôi.
Viết cfs cho các bạn chưa xem được bài viết, và có thể cmt mà không bị xóa, vì chắc admin ở đây không có xóa cmt đâu Smile)
Tự nhiên đến đây lại nhớ vụ cô giáo nào đấy 2018: "Sân chơi này là của tao, luật của tao" Smile)) - mình nghĩ là admin cfs này sẽ không như thế đâu Very Happy
------------------
P/S : Các bạn bàn luận, tranh luận thoải mái miễn sao văn minh lịch sự là được nhé.

[You must be registered and logged in to see this image.]

25.11.19 0:23#1
Đăng ký tài khoản để trả lời bài viết bạn nhé. Đăng ký ngay!
Quyền hạn của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết